School: Grade Level: I
GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: MATEMATIKA
DAILY LESSON LOG Time: 2:20- 3:10 Quarter: 2ND QUARTER
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
NOVEMBER 21, 2022 NOVEMBER 22, 2022 NOVEMBER 23, 2022 NOVEMBER 24, 2022 NOVEMBER 25, 2022
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
demonstrates understanding demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding demonstrates understanding of
of addition and subtraction of addition and subtraction of addition and subtraction of of addition and subtraction of addition and subtraction of
whole numbers up to 100 whole numbers up to 100 whole numbers up to 100 whole numbers up to 100 whole numbers up to 100
including money including money including money including money including money
B. Pamantayan sa Pagganap The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
is able to apply addition and is able to apply addition and is able to apply addition and is able to apply addition and is able to apply addition and
subtraction of whole numbers subtraction of whole numbers subtraction of whole numbers subtraction of whole numbers subtraction of whole numbers up
up to 100 including money in up to 100 including money in up to 100 including money in up to 100 including money in to 100 including money in
mathematical problems and mathematical problems and mathematical problems and mathematical problems and mathematical problems and real-
real- life situations. real- life situations. real- life situations. real- life situations. life situations.
visualizes and solves one-step visualizes and solves one-step visualizes and solves one-step visualizes and solves one-step visualizes and solves one-step
routine and non-routine routine and non-routine routine and non-routine routine and non-routine routine and non-routine
problems involving addition problems involving addition of problems involving addition of problems involving addition of problems involving addition of
of whole numbers including whole numbers including money whole numbers including whole numbers including whole numbers including money
money with sums up to 99 with sums up to 99 using money with sums up to 99 money with sums up to 99 with sums up to 99 using
using appropriate problem appropriate problem solving using appropriate problem using appropriate problem appropriate problem solving
solving strategies. strategies. solving strategies. solving strategies. strategies.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1 M1NS-IIe- 29.1
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
visualizes and solves one-step visualizes and solves one-step visualizes and solves one-step visualizes and solves one-step visualizes and solves one-step
routine and non-routine routine and non-routine routine and non-routine routine and non-routine routine and non-routine
problems involving addition problems involving addition of problems involving addition of problems involving addition of problems involving addition of
of whole numbers including whole numbers including money whole numbers including whole numbers including whole numbers including money
money with sums up to 99 with sums up to 99 using money with sums up to 99 money with sums up to 99 with sums up to 99 using
using appropriate problem appropriate problem solving using appropriate problem using appropriate problem appropriate problem solving
solving strategies. strategies. solving strategies. solving strategies. strategies.
II. NILALAMAN
Paglutas sa One-Step Word Paglutas sa One-Step Word Paglutas sa One-Step Word Paglutas sa One-Step Word Paglutas sa One-Step Word Problem
Problem Gamit ang Pagdaragdag Problem Gamit ang Pagdaragdag Problem Gamit ang Pagdaragdag Problem Gamit ang Pagdaragdag Gamit ang Pagdaragdag ng buong
ng buong Bilang (Ano ang ng buong Bilang (Ano ang Given sa ng buong Bilang (Ano ang Word ng buong Bilang (Ano ang ang Bilang (Ano ang Given ang tamang
itinatanong sa Suliranin) Suliranin) Cue at Operasyong gagamitin) Pamilang na Pangungusap) sagot)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
DBOW p.8-9 DBOW p.8-9 DBOW p.8-9 DBOW p.8-9 DBOW p.8-9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Module p.15-17 Module p.15-17 Module p.15-17 Module p.15-17 Module p.15-17
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Mathematics 1 p. 132-137 Mathematics 1 p. 132-137 Mathematics 1 p. 132-137 Mathematics 1 p. 132-137 Mathematics 1 p. 132-137
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ibigay ang hinahanap sa Bilugan ang given sa mga Ibigay ang number sentence.
at/o pagsisimula ng bagong Paano natin pinagsasama problema. sumusunod na mga suliranin. Hanapin at ikahon ang word Nakahuli si Lovely ng 21 na
aralin. ang isa o dalawang digit na 5 lalaki, 5 babae May 3 maliit na saging at 4 clue. paru-paro. Nakahuli rin si Jenny
bilang? Alin ang inuuna? Ilang lahat ang mga na malaking saging si Nila. Sabihin ang operasyon na ng 19 na paru-paro. Ilan ang
mag-aaral? Ilan lahat ang mga saging ni gagamitin. bilang ng mga paru-parong
Nila? Gumuhit si Kate ng ng mga nahuli nila?
3 maliit at 4 na malaking hugis. 7 tatsulok at 9 na
saging parisukat.
3 berde at 6 na dilaw na mga Ilan ang kabuuang bilang ng
saging mga hugis na kanyang
3 maliit at 7 malalaking iginuhit?
saging
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel Laro: AdditionWheel
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabigkas ang tula. Awit: Tono:( Are You Sleeping?) Awit: Tatlong Bibe Awit: (Tune) Those Were the Awit: Tune – (I’d Like to Teach
sa bagong aralin. Ang mga Katulong Ko Marang, Anong hayop ang nabanggit Days the world to sing)
Gamit ko ang mata marang sa awit? We love I’d like to solve all Math
sa pagtingin Durian,durian Ilan ang mga bibe? Mathematics problems
Ang tainga sa Banana, Ilan ang may pakpak na nasa Because we love numbers And work them out
pagdinig. banana likod? We learn a lot of different alone
Ang ilong sa pang- Chico, chico, Math concepts I’d like to share them
amoy. chico (2x) We add and we subtract with others
Ang bibig sa Shake them all We multiply, divide To check if I’m correct.
pagsasalita. (2x) We solve problems that Nakikipagtulungan ka bas a
Ang aking mga Anu-anong mga prutas ang make us iyong mga kamag-aaral sa
kamay sa paggawa. nabanggit sa awit? Wise and bright. La, la, la pagsagot sa mga suliranin?
At ang aking mga la….. (repeat) Paano? Bakit?
paa sa paglakad.
Aling bahagi ng katawan
ang nakakatulong sa atin?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Mayroon akong suliranin. Ipabasa ang suliranin. Tuwing bakasyon sina 1. Gamit ang larawan na 1. Gumamit ng cut-outs para lalong
at paglalahad ng bagong Tulungan ninyo akong Nagpasalubong ang nanay ng Bentong at Bayani ay nagpapakita ng mga batang maintindihan ng mga mag-aaral.
kasanayan #1 mahanap ang sagot. mga prutas. dumadalaw sa kanyang lolo at naglilinis. May 20 itlog sa basket. May 14
Mayroon akong 13 aklat Kinain ni Allan ang 3 atis. lola sa lalawigan. Ilang batang babae ang na itlog sa tray. Ilang lahat ang
sa cabinet at 24 na aklat sa Kinain naman ni Ellen ang 2 Gustong-gusto nilang laruin naglilinis? mga itlog pag pinagsama?
ibabaw ng aking mesa. Ilan mansanas. Ilang lahat ang ang mga hayop sa bukid. Ilang batang lalaki ang
lahat ang aking mga aklat? prutas na nakain ng mga bata? Nalilibang sila sa naglilinis?
Tulungan ninyo akong Ano ang hinahanap sa pagpapakain sa mga hayop.
mahanap ang kabuuang problema? Isang araw 20 manok ang
bilang ng aking mga aklat. Bilang ng mga prutas pinakain ni Bentong
Bilang ng atis lang samantalang 30 mga bibe
Bilang ng mansanas lang naman ang pinakain ni Bayani.
Ilang lahat ang mga hayop na
pinakain ng mga bata?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang dapat kong Ating alamin ang mga Ating alamin ang mga Ano ang ibinigay na given? Pasagutan ang problem gamit
at paglalahad ng bagong alamin para masagot ang mahahalagang datos sa mahahalagang datos sa Ano ang word clue? ang 5 hakbang na natutuhan:
kasanayan #2 aking tanong? Ano ba ang problema. problema. Kumpletuhin ang number 1. Ano ang hinahanap?
hinahanap ko? Ilang atis ang kinain ni Sino ang may bukid? sentence ayon sa ibinigay na 2. Anu-ano ang mga given?
Allan? Sinu-sino ang dumadalaw sa problema. 3. Ano ang word clue na ginamit?
3 atis bukid tuwing bakasyon? _____+ ______= _______ operasyon?
Ilang mansanas ang kinain Ano ang hinahanap sa ating Pagpapahalaga:
ni Ellen? suliranin? Tumutulong ka rin bas a 4. Ano ang number sentence?
2 mansanas Anu-ano ang mga given? paglilinis ng inyong silid- 5. Ano ang kumpletong sagot?
Ang 3 atis at 2 mansanas ay Ano ang gagawin mo para aralan?
mga ibinigay na facts o given. makuha ang kabuuang bilang
ng mga hayop na pinakain ng
mga bata?
Aling salita sa problem na ito
ang nagsasabi sa iyo ng iyong
gagawin? (word clue)
F. Paglinang sa Kabihasaan Ilan ang mga aklat sa
(Tungo sa Formative cabinet? Sa mesa?
Assessment) Ano ang dapat kong
gawin para malaman kung
ilan lahat ang mga aklat?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sabihin kung ano ang Ano ang mga facts o given Gamit ang show-me-board Gamit ang show-me-board Gamit ang show-me-board
araw-araw na buhay tinatanong o hinahanap sa sa problemang ito? Ipabigay sa mga bata ang Ipabigay sa mga bata ang Ipabigay sa mga bata ang
mga sumusunod na Nagpunta si Bea sa zoo. word clues at operasyon na number sentence. kumpletong sagot.
problema. Nakakita siya ng 5 unggoy at 3 gagamitin para sa bawat Hal. 10 rosal at 20 camia. Hal.
buwaya. Ilang lahat ang hayop suliranin. Ilang lahat ang mga Sa Grade I Science Class, may
Si Ana ay may laso. 3 na nakita niya? Hal. May tatlong kuting si bulaklak? 19 na babae at 16 na lalaki.Ilan
laso ay pula at 2 laso ay dilaw.
a. 5 unggoy lang Fred. ang kabuuang bilang ng mga
Ilan lahat ang mga laso ni b. 3 buwaya lang May 10 kuting si Andrew. bata sa Science Class?
Ana? c. 5 unggoy at 3 buwaya Ilan lahat ang mga kuting
Ano ang hinahanap sa pag pinagsama?
problema na ito?
A. Bilang ng mga aso
B. Bilang ng mga paso
C. Bilang ng mga laso
H. Paglalahat ng Aralin Sa paghanap ng sagot sa Sa paghanap ng sagot sa Sa paghanap ng sagot sa Sa paghanap ng sagot sa Sa paghanap ng sagot sa
suliranin , ano ang dapat na suliranin , ano ang ikalawang suliranin , ano ang ikatlong suliranin, ano ang ika-apat na suliranin, ano ang ikalimang
unang hanapin? (what is hakbang? hakbang? hakbang? hakbang?
asked Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan:
Tandaan: Ang ikalawang hakbang sa Ang ikatlong hakbang sa Ang ika-apat na hakbang Ang ikalimang hakbang sa
Ang unang hakbang sa pagsagot sa problema ay pagsagot sa problema ay sa pagsagot sa problema ay pagsagot sa problema ay
pagsuri ng problema ay hanapin ang ibinigay na facts o hanapin ang word clue at ang pagbibigay ng number hanapin ang pagbibigay ng
sabihin ang hinahanap o given. operasyong gagamitin. sentence.. kumpletong sagot.
tinatanong. Ang mga salitang ilang Sa pagbibigay ng kumpletong
lahat, kabuuan, pinagsama ay sagot mabuti na lagyan ng label
mga word clues. Itong mga ang sagot.
salitang ito ang nagsasabi kung
ano ang dapat gawin o
gamiting operasyon para
masagot ang problem.
I. Pagtataya ng Aralin Ano ang hinahanap o Ikahon ang given/facts sa Bilugan ang word clue at Isulat ang number sentence Lutasin at isulat ang
tinatanong sa bawat bawat problema. isulat ang operasyon na para sa bawat problem. kumpletong sagot para sa
suliranin? 1. 6 na singsing at 3 pulseras gagamitin sa problem. 1. May 13 karayom si Marie. problem sa ibaba.
1. 8 bibe at 4 na manok Ilan lahat ang mga alahas? May 24 na karayom si Rene. Bumili si Mang Kanor ng 5
Ilang lahat ang mga hayop? 2. 5 lalaki at 5 babae 10 mga bata ang nanonood ng Ilang lahat ang kanilang pakwan at 6 na milon sa
Bilang ng mga __________ Ilang lahat ang mga tao? parade. karayom? palengke. Ilang prutas ang binili
2. 6 rosas at 6 na gumamela 3. 4 na aklat at 4 na notbuk 3 bata ang sumali pa sa 2. 6 na bata ang nagtungo sa niya?
Ilang lahat ang mga bulaklak? Ilang lahat ang mga gamit sa panonood. canteen.
Bilang ng mga ___________ paaralan? Ilang lahat ang kabuuang bilang 5 ang nagpunta sa kinika. Gamitin ang 5 hakbang na
3. 7 maliit na bola at 6 na 4. 10 lobo at 6 na bola ng mga batang nanood ng Ilan lahat ang mga batang natutuhan.
malaking bola Ilang lahat ang mga laruan? parada? lumabas ng silid-aralan? 1. Ano ang hinahanap?
Ilang lahat ang mga bola? 5. 4 na pulang krayola at 5 na asul 2. Anu-ano ang mga given?
Bilang ng mga ___________ na krayola 3. Ano ang word clue na ginamit?
4. 5 papaya at 9 na mansanas Ilang lahat ang mga krayola operasyon?
Ilang lahat ang mga prutas? 4. Ano ang number sentence?
Bilang ng mga __________ 5. Ano ang kumpletong sagot?
5. 3 turumpo at 4 na
kotsekotsehan
Ilang lahat ang mga laruan?
Bilang ng mga
______________
J. Karagdagang Gawain para sa Lutasin: Iguhit ang facts/given sa Sagutin ang suliranin gamit Sagutin ang suliranin gamit Gamit ang lahat ng hakbang
takdang-aralin at remediation 4 na pulang bolpen, 5 suliranin na ito. ang 3 hakbang na natutuhan. ang 4 hakbang na natutuhan. na natutuhan, lutasin ang
asul na bolpen 4 na bayabas at 6 na Namitas ng gulay ang tatay. problem na ito.
Ilang lahat ang mga mangga Gumawa si Gina ng 13 na 5 kalabasa, 8 upo at 9 na Nakahuli ang mangingisda
bolpen? Ilang lahat ang mga prutas? laso. talon gang kanyang ng 18 maliliit na isda at 78 na
Iguhit ang mga binigay na Si Fe naman ay 26 na laso. napitas.Ilang lahat ang gulay malalaking isda. Ilang isda ang
datos. Ilan ang kabuuang bilang ng na napitas ng tatay. kanyang nahuli?
mga laso?
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?