0% found this document useful (0 votes)
47 views5 pages

Daily Lesson Log for ESP Grade 9

co1
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
47 views5 pages

Daily Lesson Log for ESP Grade 9

co1
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd

s Paaralan Baitang/ Antas 9

DAILY Guro Asignatura ESP


LESSON Petsa/Oras Markahan UNA
LOG

I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunang pang-ekonomiya.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakatataya ang mag-aaral ng lipunang pang-ekonomiya sa isang barangay/pamayanan at
lipunan/bansa gamit ang dokumentaryo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naibibigay ang kahulugan ng lipunang pang-ekonomiya.
Isulat ang code ng bawat 2. Nakikilala ang mga katangian ng mabuting ekonomiya.
kasanayan 3. Naipahahayag ang interes sa pagkakaroon ng mabuting ekonomiya.

EsP9PL-Ie-3.1

Modyul 3: Lipunang Pang-ekonomiya


II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


Petsa
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9 TG p.
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9 LM p.
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang https://149347929.v2.pressablecdn.com/wp-content/uploads/2015/10/shutterstock_84601228.jpg
Kagamitan
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Tv, Visual aids
IV. PAMAMARAAN
 Panimulang panalangin
 Pagbati sa mga mag-aaral
 Pagtala ng mga lumiban sa klase

Balik –aral
Panuto: Tukuyin kung ang nasa larawan o pahayag ay nagpapakitaa ng prinsipyo ng
pagkakaisa o kaya’y prinsipyo ng subsidiarity.

1. Mga pagtulong na nagawa ng pamahalaan sa mga mamamayan.


2. Mga pagtutulungan ng mga mamamayan sa kapwa mamamayan at ang suporta ng pamahalaan sa kanila.
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin. 3 5.

4. 6.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


- Paglalahad ng layunin sa aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Gawain 2: Bubble Web
sa bagong aralin Panuto: Pumili ng mga salitang nasa loob ng kahong may kaugnayan sa lipunang pang-ekonomiya.
 Tumawag ng mag-aaral na siyang maglalagay sa Bubble Web, ibigay ang nabuong konseptong may kaugnayan sa lipunang
pang-ekonomiya gamit ang mga gabay na katanungan.

pangangasiwa bahay pamamahala budget tahanan


pamilya kayamanan prinsipyo angkop estado

Pamprosesong Tanong:

1. Ano ang kaugnayan ng mga salitang nasa bubble web sa lipunang pang-ekonomiya?
2. Mula sa mga salitang isinulat, ano sa palagay mo ang ibig sabihin ng lipunang Pang ekonomiya?
D. Pagtalakay ng bagong  Pagtalakay sa paksa
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 1  Ano ang ibig sabihin ng salitang ekonomiya?

 Mga sitwasyong nagpapakita ng mabuting ekonomiya.

1. Mas marami tayong kababayan ang magkaroon ng trabaho.


2. Maraming pamilya na ang may kakayahang tugunan ang kanilang mga pangangailangan.
3. Mas mararamdaman na ng mga ang kaginhawahan sa buhay.

E. Pagtalakay ng bagong  Ipabasa sa mga mag-aaral ang kuwento ng isang batang nagngangalang Jeffrey
konsepto at paglalahad ng
bagong kassanayan #2 Gawain 3: Pamagat: "Ang Paglalakbay ni Jeffrey sa Hamon ng Krisis Ekonomiya"
Pamprosesong Tanong
1. Ano ang naging epekto ng magandang takbo ng ekonomiya sa pamilya ni Jeffrey bago magkaroon ng krisis?
2. Paano naging masalimuot ang sitwasyon ng pamilya ni Jeffrey sa panahon ng krisis sa ekonomiya?
3. Ano ang mga natutunan ni Jeffrey sa buhay mula sa karanasan ng kanyang pamilya sa krisis?
4. Bilang mag-aaral anong paraan ang iyong gagawin upang maging handa sa anumang krisis na darating kagaya sa kuwentong na
ating binasa?
5. Paano mo maihahalintulad ang pamamahala ng pamahalaan sa kaban ng yaman
ng ating bayan? Sa paanong paraan napangangasiwaan ng estado ang yaman ng bayan? (Araling Panlipunan Integration)

F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Pangkat I: Gumawa ng slogan base sa inyong natutunan na angkop sa ating talakayan sa
Assessment) araw na ito.

Pangkat II- THREE HUNDRED PESOS CHALLENGE!


Panuto: Halimbawang ikaw ay isa ng magulang na may dalawang anak at bibigyan ka
lamang ng tatlong daang peso bilang panggastos sa buong araw. Ano-anong
produkto ang iyong bibilhin para sa pangangailangan ng iyong pamilya sa
buong araw? Sa pamamagitan ng T- chart isulat mo sa kanang bahagi ang iyong
bibilhin na produkto na magkakasya ang tatlong daan sa buong araw at sa
kaliwang bahagi naman isulat mo ang total na presyo ng produktong nabili
na hindi lalampas sa tatlong daang peso. At sagutan ang mga katanungan
(Numeracy Integration)

Tanong:
1. Sa iyong sariling karanasan, mahirap ba o hindi ang magbudget ng perang hawak? Pangatuwiranan.
2. Ano ang maaaring maidulot kung hindi mapangangasiwaan nang wasto ang perang kinikita?
3. Bakit mahalagang matutuhan ng lahat ang tamang pamamahala sa perang kinikita?

Pangkat III- Magbigay ng Magandang dulot sa pakakaroon ng mabuting ekonomiya at ng


masamang dulot ng hindi mabuting lagay ng ekonomiya.

MAGANDANG LAGAY NG EKONOMIYA HINDI- MAAYOS NA LAGAY NG EKONOMIYA

Pangkat IV: Isulat sa loob ng graphic organizer kung ano ang mga katangian ng
mabuting ekonomiya para sa inyo.

Pangkat V- Sumulat ng maikling sanaysay tungkol sa pagkakaiba ng pantay at patas sa


lipunang pang- ekonomiya.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H.Paglalahat ng Aralin
I.Pagtataya ng Aralin - Ang pangkatang gawain ay magsisilbing pagtataya

J. Karagdagang Gawain para sa Takdag Aralin


takdang-aralin at remediation Panuto:
Gumawa ng isang panayam o interview sa magulang o iba pang nakatatanda na
siyang namamahala sa budget ng inyong tahanan.

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro??

You might also like