0% found this document useful (0 votes)
21 views4 pages

Eagis Q2 W3

Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
21 views4 pages

Eagis Q2 W3

Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 4

Grades 1 to 12 Paaralan EXCELLENT ACHIEVERS GLOBAL INTEGRATED SCHOOL, INC.

Antas Baitang 8
DAILY LESSON LOG
(Pang araw-araw na Guro Tr. grace Asignatura Filipino
Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan

IKATLONG LINGGO

I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-
aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IIe-f-25


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Naisasalaysay ang magkakaugnay na pangyayari sa napakinggan
F8PT-IIe-f-25
Naibibigay ang kasingkahulugan at kasalungat na kahulugan ng mahihirap na salitang ginamit sa akda

F8PD-IIe-f-25
Napahahalagahan ang kulturang Pilipino na masasalamin sa pinanood na sarswela
F8PU-IIe-f-25
Nasusuri nang pasulat ang papel na ginagampanan ng sarswela sa pagpapataas ng kamalayan ng mga Pilipino sa kultura ng iba’t ibang rehiyon sa bansa
II. NILALAMAN A. Panitikan:Sarswela, “Walang Sugat” ni Severino Reyes
B. Wika:Kaantasan ng Pang-uri

III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart

A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa kagamitang


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Panonood ng halimbawa ng dula noon at ngayon


at/o pagsisimula ng bagong aralin
Paglinang ng talasalitaan

Pagpapakita ng larawan na may kaugnayan sa paksa


Paglalarawan ng mga kalalakihan noon at ngayon.
Sino ang pipiliin mong makasama sa buhay? Bakit?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng ilang mahahalagang bagay tungkol kay Severino Reyes
Pagsusuri sa mga tauhang gumanap sa napanood na dula noon
Nakapaglalarawan ng isang lalaking karapat-dapat na mapangasawa.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paghahambing ng dula noon at ngayon batay sa tauhan,kilos o ugali,pananalita at tagpuan
Ano ang mga katangiang gusto mo sa isang lalaki o babae?Bakit?

Paghahanda sa panonood

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa kaligirang pangkasaysayan ng sarswela


bagong kasanayan #1
Pagbasa ng halimbawa ng Sarswela
Walang Sugat ni Severino Reyes
Panonood ng isang halimbawa ng sarswela ngayon

Suriin ang mga pangunahing tauhan sa sarswelang napanood batay sa kilos o ugali at pananalita.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Elemento ng sarswela


bagong kasanayan #2
Pagsagot sa katanungan pahina 162-163

F. Paglinang ng Kabihasnan Gawain 2 Paglalahad ng paraan ng pag-aasawa noon at ngayon


(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa remediatio

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like