Q2-DLL KPWPK W2-M4-M5
Q2-DLL KPWPK W2-M4-M5
SHS Petsa:
12 n: Antas: n: A
Pang-Araw-
araw na
Guro: Asignatura: KPWKP Linggo: 2 Sek:
Tala sa
Pagtuturo
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 pm) (8:00-9:00 pm) (9:00-10:00 pm) (9:00-10:00 pm)
PAGTATAYA)
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
I. LAYUNIN magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang-alang ang mga lingguwistiko at kultural na
Pangnilalaman katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng paggamit ng wika dito
B. Pamantayan sa Nakasusulat ng isang panimulang pananaliksik sa mga penomenang kultural at panlipunan sa bansa
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang-alang
Nauunawaan nang angmay
mgamasusing
lingguwistiko
pagsasaalang-alang
Nauunawaan
at kultural
nang
na may
ang mga
masusing
lingguwistiko
Nauunawaan
pagsasaalang-alang
at kultural
nang may
na
angmasusing
mga lingguwistiko
pagsasaalang-alang
Nauunawaan
at kultural
nangang
na
maymga
mas
Nal
Pagkatuto katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang
katangian
Pilipinoat
atpagkakaiba-iba
mga sitwasyonsanglipunang
paggamit
katangian
Pilipino
ng at
wika
pagkakaiba-iba
atdito
mga sitwasyon
sa lipunang
ngkatangian
paggamit
Pilipino
atng
pagkakaiba-iba
wika
at mga
ditositwasyon
sa lipunang
ngkatangian
paggamit
Pilipino
at
ngat
pagkakaiba-iba
wika
mgadito
sitwasyo
kat
Isulat ang code sa bawat
kasanayan
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang
II. NILALAMAN dalawang linggo.
III. KAGAMITANG
PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga
mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-
Mag-aaral
https://depedtambayan.org/grade-8-teachers-guide-tg-k-to- https://depedtambayan.org/grade-8-teachers-guide-tg- https://depedtambayan.org/grade-8-teachers-guide- https://depedtambayan.org/grade-8-teachers-guide-tg-k-
3. Teksbuk 12-curriculum/ k-to-12-curriculum/ tg-k-to-12-curriculum/ to-12-curriculum/
Jocson, Magdalena O. 2016.Komunikasyon at Pananaliksik sa Jocson, Magdalena O. 2016.Komunikasyon at Jocson, Magdalena O. 2016.Komunikasyon at Jocson, Magdalena O. 2016.Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at
4. Karagdagang Wika at Kulturang Pilipino, Quezon City, Vibal Group, Inc. Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino, Quezon City, Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino, Quezon Kulturang Pilipino, Quezon City, Vibal Group, Inc.
Pena, Estrella L., etal. 2017.Kanlungan Komunikasyon at Pananaliksik
Kagamitan mula sa Pena, Estrella L., etal. 2017.Kanlungan Komunikasyon at
Pananaliksik saWika at Kulturang Pilipino, Ermita, Manila, Elp
Vibal Group, Inc.
Pena, Estrella L., etal. 2017.Kanlungan Komunikasyon at
City, Vibal Group, Inc.
Pena, Estrella L., etal. 2017.Kanlungan Komunikasyon
saWika at Kulturang Pilipino, Ermita, Manila, Elp Campus Journal Printing,
https://www.slideshare.net/caylamaecarlos/panayam
https://www.youtube.com/watch?v=TiU1xkvTnaU
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 pm) (8:00-9:00 pm) (9:00-10:00 pm) (9:00-10:00 pm)
PAGTATAYA)
Campus Journal Printing, Pananaliksik saWika at Kulturang Pilipino, Ermita, at Pananaliksik saWika at Kulturang Pilipino, Ermita, https://www.youtube.com/watch?v=akeboh7w4rU
https://www.youtube.com/watch?v=k3T5jBw10cw
https://www.slideshare.net/caylamaecarlos/panayam Manila, Elp Campus Journal Printing, Manila, Elp Campus Journal Printing, https://www.youtube.com/watch?v=swNEgQj84s8
https://www.youtube.com/watch?v=TiU1xkvTnaU https://www.slideshare.net/caylamaecarlos/panayam https://www.slideshare.net/caylamaecarlos/panayam
Portal ng Learning https://www.youtube.com/watch?v=akeboh7w4rU
https://www.youtube.com/watch?v=k3T5jBw10cw
https://www.youtube.com/watch?v=TiU1xkvTnaU
https://www.youtube.com/watch?v=akeboh7w4rU
https://www.youtube.com/watch?v=TiU1xkvTnaU
https://www.youtube.com/watch?v=akeboh7w4rU
Resource https://www.youtube.com/watch?v=swNEgQj84s8 https://www.youtube.com/watch?v=k3T5jBw10cw
https://www.youtube.com/watch?v=swNEgQj84s8
https://www.youtube.com/watch?v=k3T5jBw10cw
https://www.youtube.com/watch?v=swNEgQj84s8
B. Iba pang Kagamitang Sipi ng akda, tv, laptop, Sipi ng akda, tv, laptop, Sipi ng akda, tv, laptop, Sipi ng akda, tv, laptop,
Panturo speaker, video klip speaker, video klip speaker speaker, vedio clip
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit
IV. PAMAMARAAN ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang
magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Para sa ONLINE na mga mag-aaral -
Para sa ONLINE na mga mag-aaral
Para sa ONLINE na mga mag-aaral - GOOGLE MEET LINK:
Para sa ONLINE na mga mag-aaral - -GOOGLE MEET LINK:
GOOGLE MEET LINK: 1. Pag-aayos at paglilinis
GOOGLE MEET LINK: 1. Pag-aayos at paglilinis
1. Pag-aayos at paglilinis 2. Pagtatala sa lumiban
1. Pag-aayos at paglilinis 2. Pagtatala sa lumiban
2. Pagtatala sa lumiban 3. Paghahanda sa mga kagamitan.
2. Pagtatala sa lumiban 3. Paghahanda sa mga kagamitan.
3. Paghahanda sa mga kagamitan. Bago tayo nagsisimula sa ating talakayan
3. Paghahanda sa mga kagamitan. Bago tayo nagsisimula sa ating
Bago tayo nagsisimula sa ating ipaalala ko muna sa inyo ang mga bagay
Bago tayo nagsisimula sa ating talakayan talakayan ipaalala ko muna sa inyo
talakayan ipaalala ko muna sa inyo ang na dapat ninyong tandaan habang
ipaalala ko muna sa inyo ang mga bagay na ang mga bagay na dapat ninyong
mga bagay na dapat ninyong tandaan nagkakaroon tayo ng talakayan.
dapat ninyong tandaan habang tandaan habang nagkakaroon tayo ng
habang nagkakaroon tayo ng talakayan.
nagkakaroon tayo ng talakayan. talakayan.
PAMANTAYAN SA KLASRUM:
PAMANTAYAN SA KLASRUM: Dumalo sa tamang oras ng
PAMANTAYAN SA KLASRUM: PAMANTAYAN SA KLASRUM:
Dumalo sa tamang oras ng klase
Dumalo sa tamang oras ng klase Dumalo sa tamang oras ng
klase Maging komportable
Maging komportable klase
Maging komportable Magsuot ng tamang damit o
Magsuot ng tamang damit o Maging komportable
Magsuot ng tamang damit o uniporme
uniporme Magsuot ng tamang damit o
uniporme Isapuso ang 3M’s
Isapuso ang 3M’s uniporme
Isapuso ang 3M’s * MAKIISA * MAKIPAG-
* MAKIISA * MAKIPAG- Isapuso ang 3M’s
* MAKIISA * MAKIPAG- KAIBIGAN
KAIBIGAN * MAKIISA * MAKIPAG-
KAIBIGAN * MATUTONG MASAYA
* MATUTONG MASAYA KAIBIGAN
* MATUTONG MASAYA Para sa nasa online ngayon,
Para sa nasa online ngayon, paki * MATUTONG MASAYA
Para sa nasa online ngayon, paki OFF lagi ang inyong
OFF lagi ang inyong microphone Para sa nasa online ngayon,
paki OFF lagi ang inyong microphone at camera, kung
at camera, kung tinawag kayo paki OFF lagi ang inyong
microphone at camera, kung tinawag kayo saka na ON
saka na ON MODE para maiwasan microphone at camera,
tinawag kayo saka na ON MODE para maiwasan ang
ang ingay. kung tinawag kayo saka na
MODE para maiwasan ang ingay.
ON MODE para maiwasan
ingay. .
ang ingay.
SUBUKIN:
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 pm) (8:00-9:00 pm) (9:00-10:00 pm) (9:00-10:00 pm)
PAGTATAYA)
TUKLASIN:
SUBUKIN:
SUBUKIN:
C. Pag-uugnay ng
Halimbawa sa Bagong
TUKLASIN:
Aralin SURIIN:
TUKLASIN: SURIIN:
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 pm) (8:00-9:00 pm) (9:00-10:00 pm) (9:00-10:00 pm)
PAGTATAYA)
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad
TALAKAYAN: TALAKAYAN: TALAKAYAN:
ng Bagong Kasanayan
#1 TALAKAYAN:
Pagtalakay sa aralin ukol sa
paggamit ng wika sa Panahon
ng Modernisasyon
E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad
Pangkatang Pangkatang Pangkatang Pangkatang
ng Bagong Kasanayan
#2 Gawain: Gawain: Gawain: Gawain:
PANGKAT 2
PANGKAT 2
PANGKAT 2
PANGKAT 2
F. Paglinang sa
Kabihasaan Gawain Gawain Gawain Gawain
(Tungo sa Formative
Assessment)
Ang Aking Natutunan Ang Aking Natutunan Ang Aking Natutunan Ang Aking Natutunan
G. Paglalapat ng Aralin sa
Pang-Araw-araw na
Buhay REPLEKSYON: REPLEKSYON: REPLEKSYON: REPLEKSYON:
Bakit kinakailangang matutuhan ang mga Bakit kinakailangang matutuhan ang Bakit kinakailangang matutuhan ang Bakit kinakailangang matutuhan ang
tungkol sa mga bagay na ito? mga tungkol sa mga bagay na ito? mga tungkol sa mga bagay na ito? mga tungkol sa mga bagay na ito?
Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
(LINGGUHANG
(8:00-9:00 pm) (8:00-9:00 pm) (9:00-10:00 pm) (9:00-10:00 pm)
PAGTATAYA)
Ano ang mahalagang kaugnayan nito sa Ano ang mahalagang kaugnayan nito Ano ang mahalagang kaugnayan nito Ano ang mahalagang kaugnayan nito sa
buhay mo? sa buhay mo? sa buhay mo? buhay mo?
H. Paglalahat ng Aralin Sa araling ito, natutunan kong… Sa araling ito, natutunan kong… Sa araling ito, natutunan kong… Sa araling ito, natutunan kong…
sa Magagawa kong mapaunlad ang aking sa Magagawa kong mapaunlad ang sa Magagawa kong mapaunlad ang sa Magagawa kong mapaunlad ang
natutuhan sa pamamagitan ng aking natutuhan sa pamamagitan ng aking natutuhan sa pamamagitan ng aking natutuhan sa pamamagitan ng
Magagawa kong mapaunlad ang aking Magagawa kong mapaunlad ang aking Magagawa kong mapaunlad ang Magagawa kong mapaunlad ang aking
natutuhan pamamagitan ng natutuhan pamamagitan ng aking natutuhan pamamagitan ng natutuhan pamamagitan ng
I. Pagtataya ng Aralin
V. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong
VI. PAGNINILAY pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari
nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation