0% found this document useful (0 votes)
16 views4 pages

Filipino Week2

FIL WEE 2 HANDOUTS Q1

Uploaded by

xylajoy.perez
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
16 views4 pages

Filipino Week2

FIL WEE 2 HANDOUTS Q1

Uploaded by

xylajoy.perez
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 4

Paaralanl: NUEVA GRACIA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang: 9

GRADES 1 to 12 Guro: IRISH T. CALLEZA Asignatura: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Petsa/Oras: AUG. 12-13, 15-16, 2024 Markahan: UNA
8:50-9:35
1:00-1:45

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan
B. Pamantayan sa Pagganap
ng Timog-Silangang Asya

Nagagamit ang mga Nagagamit ang mga Nagagamit ang mga Nagagamit ang mga
pang-ugnay na hudyat pang-ugnay na pang-ugnay na hudyat pang-ugnay na hudyat
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto ng pagsusunod-sunod hudyat ng pagsusunod-sunod ng pagsusunod-sunod
ng mga pangyayari ng pagsusunod- ACQUAINTANCE ng mga pangyayari ng mga pangyayari
F9WG-Ia-b-41 sunod PARTY/INDUCTION PROGRAM F9WG-Ia-b-41 F9WG-Ia-b-41
ng mga pangyayari
F9WG-Ia-b-41

II. NILALAMAN
Gramatika: Pang-ugnay Gramatika: Pang-ugnay Gramatika: Pang-ugnay
Gramatika: Pang-ugnay

III. MGA KAGAMITANG


PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Pahina sa Kagamitang
ng Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang
Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource (LR)

B. Iba pang mga


Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Balikan ang kwento ng “Ang
Aralin at/o Ama”. Ano ang kabuuang
Pagsisimula ng pinapakita sa kwento?
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin

C. Pag-uugnay Hahatiin sa apat na grupo


ng mga ang klase. Ang unang
Halimbaw pangkat ang unang kakanta
a sa ng kanilang napiling awitin at
Bagong kapag sila ay huminto, ang
Aralin huling salita na kanilang
nabanggit ay dudugtungan
ng ibang awitin ng kasunod
na grupo.

D. Pagtalakay sa Bagong Pasagutan sa bawat pangkat


Konsepto kung ano ang ginawa nila sa
at Paglalahad ng mga kanta at iugnay ito sa
Bagong bagong leksyon nap ag-
Kasanayan #1 aaralan.
E. Pagtalakay sa Bagong Pagtatakay tungkol sa pang- Pagpapatuloy sa
Konsepto ugnay pagtalakay
at Paglalahad ng
Bagong
Kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan Isulat sa pisara ang mga Hayaang magbahagi ang


(tungo sa Pormatibong pangatnig at pabuoin ng mga mag-aaral ng kanilang
Pagtataya) sariling pangungusap karanasan gamit ang mga
ang mga mag-aaral transitional devices sa
gamit ang mga ito. pangungusap.
G. Paglalapat ng Aralin sa
Pang-araw-araw na
Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Maikling pagsusulit

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain
V. MGA TALA aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa kakulangan at maaari nang magpatuloy sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. sa oras. Ipagpapatuloy ang aralin mga susunod na aralin
Ipagpapatuloy ang aralin sa Ipagpapatuloy ang aralin sa sa susunod na pagkikita.
susunod na pagkikita. susunod na pagkikita.

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na 30
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na 8
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang ____Maliit na pangkatang ___ _sama-samang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang
pagtuturo nakatulong ng talakayan pagkatuto ____malayang talakayan pagkatuto
lubos? Paano ito ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____Integrative learning ____malayang talakayan
____replektibong pagkatuto ____Integrative learning (integrating current issues) ____Integrative learning
nakatulong?
(integrating current issues) (integrating current issues)

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Isinuri ni:

Sir. Jerrybon L. Ternora


Punong Guro I

You might also like