0% found this document useful (0 votes)
40 views4 pages

DLL Grade 10

Daily Lesson Log in Filipino

Uploaded by

Josie Lebrino
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
40 views4 pages

DLL Grade 10

Daily Lesson Log in Filipino

Uploaded by

Josie Lebrino
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 4

Paaralan Amsic Integrated School Baitang 10

Grades 1 to 12 Guro Josie R. Lebrino Asignatura Filipino


DAILY LESSON LOG
(Araw-araw ng Tala sa Patuturo) Petsa at Oras Abril 17-21, 2023 Markahan Ikatlo

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum/MELCs. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
I. LAYUNIN pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Africa at Persia
A. Pamantayang Pangnilalaman

Pagkatapos ng Ikasampung Baitang, naipamamalas ng mag-aaral ang kakayahang komunikatibo, mapanuring pag-iisip, at pag-unawa at pagpapahalagang
B. Pamantayan sa Pagganap pampanitikan gamit ang teknolohiya at iba’t ibang uri ng teksto at saling-akdang pandaigdig tungo sa pagkakaroon ng kamalayang global.
Nailalapat nang may kaisahan at Para masukat ang kanilang Para masukat ang kanilang Para masukat ang kanilang
magkakaugnay na mga talata gamit ang kakayahan sa araling napagaralan kakayahan sa araling napagaralan kakayahan sa araling napagaralan
mga pagugnay sa panunuring
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto pampelikula* REGULAR HOLIDAY (EID’L
F10PS-IIIh-i-83 FITR/FEAST OF RAMADHAN)

II. NILALAMAN Aralin 7: Paglisan (Nobela)


Gramatika at Retorika:Pang-ugnay na Gamit sa Pagpapaliwanag
KAGAMITANG PANTURO
Filipino 10
A. SANGGUNIAN
Panitikang Pandaigdig
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-


aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal


ng Learning Resources Learning Activity Sheets
Power Point Presentation, Video, Manila
B. Iba pang Kagamitang Panturo
paper, Marker, mga Larawan

III. PAMAMARAAN

LARAWAN KILALA-SURI! GRADED RECITATION IKATLONG MARKAHANG IKATLONG MARKAHANG REGULAR HOLIDAY (EID’L
Magpapakita ng iba’t ibang larawan ang
guro. Ipatutukoy sa mga mag-aaral kung
ano ang nasa larawan na nakapaskil sa
pisara.

Bigyan ng limang segundo para


makapagisip at masabi ang sagot.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
Ipahayag sa kalse ang sagot ng mga
at/o Pagsisimula ng bagong
mag-aaral. PAGSUSULIT PAGSUSULIT FITR/FEAST OF RAMADHAN)
aralin
Itatanong ng guro sa mga mag-aaral
kung anong mayroong pagkakapareho
katangian ang mga nasa larawan.

Hayaang magbigay ng mga sagot ang


mga mag-aaral at pagnatukoy na ang
tamang sagot ikukonek ng guro sa
bagong paksang tatalakayin.

B. Paghahabi sa layunin
PAGLINANG NG TALASALITAAN

(PAGHAWAN SA BALAKID)
Ipababasa nang malakas sa mga mag-
aaral ang pahayag sa ibaba at bibilugan
ang mga salitang di sa kanila
pamilyar.Tatanungin ang mga mag-aaral
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa kung ano ang kahulugan ng nakabilog na
sa bagong aralin salita sa tulong ng pangungusap.

1.Parirala ay mga lipon ng salita na


walang simuno at panaguri at ginagamit
lamang sa bahagi ng pangungusap.
2.Sugnay ay ang kalipunan ng mga
salitang may simuno at panaguri na
maaaring may buong diwa

PAGTALAKAY SA GRAMATIKA AT
RETORIKA
• Pang-ugnay na gamit sa
pagpapaliwanag
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at • Kahulugan ng pang-ugnay
paglalahad ng bagong kasanayan • 3 uri ng pang-ugnay
a. Pangatnig
Mga halimbawa ng mga salita
o katagang ginagamit bilang
pangatnig.

b. Pang-angkop
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Mga halimbawa ng salita o
katagang ginagamit bilang pang-
angkop
c. Pang-ukol
paglalahad ng bagong kasanayan
Mga halimbawa ng mga salita o
katagang ginagamit bilang pang-
ukol

PAGSASANAY 1
Pangkatang Gawain
Sumulat ng limang pangungusap ng mga
sumusunod:
F. Paglinang sa Kabihasnan Unang pangkat
(Tungo sa Formative Asessment)  Pangatnig
Ikalawang pangkat
 Pang-angkop
Ikatlong Pangkat
 Pang-ukol

PAGSASANAY 2
Pagkilala sa Pang-angkop
Bilugan ang lahat ng pang-angkop sa
bawat pangungusap.
1. Bagong bili ni Ate Nadia ang itim na
sapatos.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- 2. Isa siya sa pangkat na piniling
araw-araw na buhay kumanta sa konsiyerto.
3. Sila ay naghanda at nag-ensayo sa
loob ng tatlong linggo.
4. Nais ko na marinig ang mala-anghel
na boses ng mga mang-aawit.
5. Ang konsiyerto ay itatanghal sa isang
malaking bulwagan.

PAGSASANAY 3
Panuto: Isulat sa patlang ang tamang
pang-angkop (-ng, -g, o na).

1. Bumili ako ng masarap_ almusal.


2. Nakatulog kaagad si Tatay dahil sa
H. Paglalahat ng Aralin sobra_ pagod sa trabaho.
3. Ang tunay_ kaibigan ay matapat at
maunawain.
4. Dahan-dahan__ naglakad ang bata
palabas ng bahay.
5. Mahilig magbasa ng mga Kuwento_
bayan ang magkapatid.
I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagsusulit

Sumulat ng tiglilimang pangunugsap


J. Karagdagang Gawain para sa
gamit ang pang-ugnay na
takdang-aralin at remediation
pangangkop,pangatnig at pang-ukol.

IV. MGA TALA Ang linggong ito ay nakalaan sa pagtalakay sa ikalawang araling para sa ikatlong markahan

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin
V. PAGNINILAY upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya Sa kabuuang bilang na mga mag-aaral ng grade 10 na 240. Ang nakakuha lamang ng 90 bahagdang ay 230 lamang.

C. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng


iba pang gawain para sa remediation 20 na mag-aaral lamang ang nangangailang biyang remedyal

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. 00 20 na mag-aaral ang nakaunawa sa remedyal o muling pagtuturo

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation 0 na mag-aaral ang magpapatuloy sa pagreremedyal

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Ang istratehiya na mas nakatulong sa pagtuturo ko ay ang pangkatang gawain na ginawa ko sa pagtataya ng aralin dahil dito nalaman ko na may natutunan at naalala sila sa paksang tinalakay sa
nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? isang lingo.
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor? Ang Ibang mga bata ay hindi dumadalo sa remedyal o muling pagtuturo

G. Anong kagamitang pangturo ang aking


nabuo na nais kong ibahagi sa mga kapwa
guro? Gawang guro na pagsusulit

Inihanda: Binigyang-pansin:

JOSIE R. LEBRINO IMELDA S. GOZUN


Guro sa Filipino 10 Punong Guro II

You might also like