Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan: Antas:
Guro: Asignatura:
Petsa: Markahan:
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang mga katangian ng
kapaligirang pisikal sa mga rehiyon ng Asya
katulad ng kinaroroonan, hugis, sukat, anyo,
klima at “vegetation cover” (tundra, taiga,
grasslands, desert, tropical forest, mountain
lands) AP7HAS-Ia 1.2
Nailalarawan ang mga katangian ng kapaligirang
pisikal sa mga rehiyon ng Asya katulad ng
kinaroroonan, hugis, sukat, anyo, klima at
“vegetation cover” (tundra, taiga, grasslands,
desert, tropical forest, mountain lands)
AP7HAS-Ia 1.2
Nailalarawan ang mga katangian ng
kapaligirang pisikal sa mga rehiyon ng Asya
katulad ng kinaroroonan, hugis, sukat, anyo,
klima at “vegetation cover” (tundra, taiga,
grasslands, deser t, tropical forest, mountain
lands) AP7HAS-Ia 1.2
II. NILALAMAN Katangiang Pisikal ng Asya
Lokasyon ng Asya Topograpiya Mga Vegetation Cover ng Asya
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manwal ng Guro, Ph. 36-37 Manwal ng Guro, Ph. 42-47 Manwal ng Guro, Ph. 48-52
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Pahina 16
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Pahina 19-22
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Pahina 22-24
3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya : Pag-usbong ng Kabihasnan. Pahina 5-9.
Mate,Balonso, Agno,Tadena. Vibal Publishing
House
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources o ibang
website
www.google.com/images www.google.com/images
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Blangkong mapa ng Asya, cartolina strips, Mapa ng Asya, Laptop /TV, mga larawan,
metacards
Mapa ng Asya, Laptop /TV, mga larawan,
metacards
III. PAMAMARAAN
Balitaan Pagpapakita ng larawan ng mga lugar o bansa
at ilalahad ang mgahahalagang balitang
naganap dito.
Pagtalakay ng mga balitang may kaugnayan sa
paksa.
Pagpapakita ng ilang salita at iuugnay ito ng
mga mag-aaral sa mga napapanahong balita.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin
Gamit ang blangkong mapa ng Asya,
isusulat/ididikit ng mga mag-aaral ang mga
bansa ayon sa rehiyong kinabibilangan nito.
Drill
Tukuyin ang tiyak na lokasyon ng mga
sumusunod na bansa gamit ang latitude at
longhitude sa mapa.
1. India
2. Mongolia
3. Iran
4. Pilipnas
5. Kazakhstan
Who at Where na You?
Tukuyin ang anyong lupa /anyong tubig at
kung saang bansa ito matatagpuan
1. Ako ang pinakamatas na bundok sa
daigdig.
2. Isa ako sa mga aktibong bulkan sa Timog
ng Pilipinas.
3. Tinatawag nila akong pinakamalaking
archipelagic state.
4. Ako ay isang lawa ngunit maalat ang aking
tubig ako rin ang pinakamalaking lawa sa
daigdig.
5. Ako naman ang pinaka malalim na lawa sa
Asya.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Treasure Hunt
Subukang makarating sa lugar na kinalalagyan
ng kayamanan gamit ang mga guhit sa tulong
ng mga direksyon. (Hilaga, Silangan, Timog,
Kanluran)
Pagpapakita ng video presentation ng mga
anyong lupa at anyong tubig
Pagpapakita ng powerpoint presentation ng
mga lupain sa ilang piling bansa sa Asya.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Pagpapakita ng mapa ng daigdig at pag iisa-isa
sa mahahalagang guhit na gagamitin sa
pagtukoy sa lokasyon ng Asya.
Paglalarawan ng mga mag-aaral sa katangian
ng bawat anyong lupa at anyong tubig. Tukuyin
ang katawagan sa bawat isa.
Picture Analysis
Pagbuo ng konsepto ng vegetation cover
gamit ang larawan iba’t-ibang uri ng halaman
na tumutubo sa Asya
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
bagong kasanayan #1
Larawan Ko, Iguhit Mo
Papangkatin ang mga mag-aaral sa 3. Iguguhit
ng bawat pangkat ang mapa ng Asya at
ilalarawan ang mga sumusunod:
Pangkat I - Kinaroronan ng Asya
Pangkat II - Anyo at hugis ng Asya
Pangkat III - Sukat ng Asya
Pangkatang Gawain AP7Modyul Ph. 19-21
Papangkatin ang klase sa 2 pangkat. Susuriin
ng bawat pangkat ang topograpiya ng Asya sa
pamamagitan ng pagtukoy sa mga anyong lupa
at anyong tubig na matatagpuan sa Asya.
Matapos ang pagsusuri, iuulat ito sa harap ng
klase.
Pangkat I – Anyong Lupa
Pangkat II – Anyong Tubig
Magsuri Tayo AP7Modyul Ph. 23
Suriin ang teksto tungkol sa Vegetation Cover
ng Asya sa tulong ng mga larawan.
Ilalahad ang kaibahan ng bawat isa at
tutukuyin kung saang rehiyon o bahagi ng
Asya madalas makikita ang mga uri ng
vegetation cover.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
bagong kasanayan #2
Gamit ang mapa ng daigdig, tutukuyin ng mga
mag-aaral mga karagatan/dagat na nagsisilbing
hangganan ng Asya
Asia’s Vegetation Cover Data Chronicle
AP7Modyul Ph. 24
Makikita ang isang data chronicle na
nagtataglay ng larawan ng iba’t ibang
vegetation cover. Isulat sa patlang
ang pangalan nito.
Gamit ang iyong nalikom na mga
impormasyon,isulat sa espasyo sa
ibaba ng larawan ang maikling
paglalarawan tungkol dito.
Sa bawat kahon sa ibaba ng bawat
seksyon ng data chronicle ay itala ang
mga bansa sa Asya na may ganitong
uri ng behetasyon.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Rubriks sa Pagguhit
Mga Gabay na Tanong
1. Paano nakatutulong ang mga linya sa
globo/mapa sa paghahanap ng lokasyon sa
mundo?
2. Anu-ano ang mga natural na hangganan ng
kontinente ng Asya?
3. Ihambing ang sukat ng Asya sa iba pang mga
kontinente sa daigdig.
4. Ilang bahagi ng kalupaan ng daigdig ang
kabuuang sukat ng Asya?
Punan ang sumusunod na tsart.
AP7Modyul Ph. 22
Bahagi ng Mga Banta o
Kapaligiran Oportunidad Panganib
Anyong Lupa
Anyong Tubig
Pamprosesong Tanong
1. Bakit iba-iba ang vegetation cover sa iba’t
ibang bahagi ng Asya? Ilahad ang mga dahilan
nito.
2. Sa papaanong paraan na ang vegetation
cover sa isang bansa ay nakaapekto sa
aspetong kultural :
pamumuhay,
pananamit,
kilos,
paniniwala,
Kaugalian
ng mga mamamayang naninirahan dito?
Magbigay ng ilang halimbawa.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Sa kalagayan ng Dasmariñas paano
nakaapekto ang kinaroonan at kaanyuan ng
ating bansa sa pamumuhay ng mga Pilipino?
Anu-anong mga anyong lupa at anyong tubig
ang maipagmamalaki ng inyong baranggay?
Paano ito nakatutulong sa inyong komunidad?
Ilarawan mo ang uri ng vegetation cover
mayroon sa Pilipinas. Paano ito nililinang o
pinakikinabangan ng ating bansa?
H. Paglalahat ng aralin Ano ang kaugnayan ng lokasyon ng Asya sa
pag-unlad ng mga bansang Asyano?
Paano naging bahagi ng paghubog at pag-unlad
ng pamumuhay ng mga Asyano ang mga
anyong lupa at anyong tubig sa Asya?
Ano ang naidudulot sa tao at sa bansa ng
paggamit o paglinang ng mga vegetation
cover?
I. Pagtataya ng aralin Punan ng hinihinging impormasyon ang mga
salungguhit sa bawat bilang.
Ang lokasyon ng Asya ay nasa pagitan ng 10°
latitude at 95° latitude at
Gumawa ng sanaysay tungkol sa naging papel
ng mga anyong lupa at anyong tubig sa
pamumuhay ng mga Asyano.
Maikling Pagsusulit
Tukuyin ang vegetation cover ayon sa
katangian ng mga sumusunod na lugar:
1. Siberia na may coniferous forest.
mula _° hanggang _ °__ silangang
.
2.Myanmar at Thailand na may lupaing
pinagsamang damuhan at kagubatan
3. Mongolia na may damuhang mataas at
malalim ang ugat.
4.Russia at Siberia na kakaunti lamang ang
halaman at walang puno dahil sa lamig
5.Manchuria may damuhang may mababaw
na ugat.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
Isa-isahin ang hangganan ng Asya sa Hilaga,
Silangan, Timog at Kanluran. Isulat ang mga
bansa, anyong lupa at anyong tubig na
nakapaligid sa kontinente ng Asya.
Sanggunian : Kabihasnang Asyano Kasaysayan
at Kultura, Pahina 3-5
Magtala ng iba pang mga anyong lupa at
anyong tubig na matatagpuan sa Asya at ilahad
ang kahalagahan nito.
Sanggunian : www.google.com
Ano sa iyong palagay ang pinakamaganda at
angkop na vegetation cover para sa
pamumuhay ng mga tao? Iguhit ito sa isang
bond paper at ilahad kung bakit ito ang iyong
napili.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na tulong ng
aking punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

week 2-2.docx

  • 1.
    Grade 1 to12 DAILY LESSON LOG Paaralan: Antas: Guro: Asignatura: Petsa: Markahan: UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano. B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano. C. Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang mga katangian ng kapaligirang pisikal sa mga rehiyon ng Asya katulad ng kinaroroonan, hugis, sukat, anyo, klima at “vegetation cover” (tundra, taiga, grasslands, desert, tropical forest, mountain lands) AP7HAS-Ia 1.2 Nailalarawan ang mga katangian ng kapaligirang pisikal sa mga rehiyon ng Asya katulad ng kinaroroonan, hugis, sukat, anyo, klima at “vegetation cover” (tundra, taiga, grasslands, desert, tropical forest, mountain lands) AP7HAS-Ia 1.2 Nailalarawan ang mga katangian ng kapaligirang pisikal sa mga rehiyon ng Asya katulad ng kinaroroonan, hugis, sukat, anyo, klima at “vegetation cover” (tundra, taiga, grasslands, deser t, tropical forest, mountain lands) AP7HAS-Ia 1.2 II. NILALAMAN Katangiang Pisikal ng Asya Lokasyon ng Asya Topograpiya Mga Vegetation Cover ng Asya KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manwal ng Guro, Ph. 36-37 Manwal ng Guro, Ph. 42-47 Manwal ng Guro, Ph. 48-52 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Pahina 16 Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Pahina 19-22 Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Pahina 22-24 3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya : Pag-usbong ng Kabihasnan. Pahina 5-9. Mate,Balonso, Agno,Tadena. Vibal Publishing House 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resources o ibang website www.google.com/images www.google.com/images B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Blangkong mapa ng Asya, cartolina strips, Mapa ng Asya, Laptop /TV, mga larawan, metacards Mapa ng Asya, Laptop /TV, mga larawan, metacards III. PAMAMARAAN
  • 2.
    Balitaan Pagpapakita nglarawan ng mga lugar o bansa at ilalahad ang mgahahalagang balitang naganap dito. Pagtalakay ng mga balitang may kaugnayan sa paksa. Pagpapakita ng ilang salita at iuugnay ito ng mga mag-aaral sa mga napapanahong balita. A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Gamit ang blangkong mapa ng Asya, isusulat/ididikit ng mga mag-aaral ang mga bansa ayon sa rehiyong kinabibilangan nito. Drill Tukuyin ang tiyak na lokasyon ng mga sumusunod na bansa gamit ang latitude at longhitude sa mapa. 1. India 2. Mongolia 3. Iran 4. Pilipnas 5. Kazakhstan Who at Where na You? Tukuyin ang anyong lupa /anyong tubig at kung saang bansa ito matatagpuan 1. Ako ang pinakamatas na bundok sa daigdig. 2. Isa ako sa mga aktibong bulkan sa Timog ng Pilipinas. 3. Tinatawag nila akong pinakamalaking archipelagic state. 4. Ako ay isang lawa ngunit maalat ang aking tubig ako rin ang pinakamalaking lawa sa daigdig. 5. Ako naman ang pinaka malalim na lawa sa Asya. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Treasure Hunt Subukang makarating sa lugar na kinalalagyan ng kayamanan gamit ang mga guhit sa tulong ng mga direksyon. (Hilaga, Silangan, Timog, Kanluran) Pagpapakita ng video presentation ng mga anyong lupa at anyong tubig Pagpapakita ng powerpoint presentation ng mga lupain sa ilang piling bansa sa Asya. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagpapakita ng mapa ng daigdig at pag iisa-isa sa mahahalagang guhit na gagamitin sa pagtukoy sa lokasyon ng Asya. Paglalarawan ng mga mag-aaral sa katangian ng bawat anyong lupa at anyong tubig. Tukuyin ang katawagan sa bawat isa. Picture Analysis Pagbuo ng konsepto ng vegetation cover gamit ang larawan iba’t-ibang uri ng halaman na tumutubo sa Asya D. Pagtalakay ng bagong konsepto at bagong kasanayan #1 Larawan Ko, Iguhit Mo Papangkatin ang mga mag-aaral sa 3. Iguguhit ng bawat pangkat ang mapa ng Asya at ilalarawan ang mga sumusunod: Pangkat I - Kinaroronan ng Asya Pangkat II - Anyo at hugis ng Asya Pangkat III - Sukat ng Asya Pangkatang Gawain AP7Modyul Ph. 19-21 Papangkatin ang klase sa 2 pangkat. Susuriin ng bawat pangkat ang topograpiya ng Asya sa pamamagitan ng pagtukoy sa mga anyong lupa at anyong tubig na matatagpuan sa Asya. Matapos ang pagsusuri, iuulat ito sa harap ng klase. Pangkat I – Anyong Lupa Pangkat II – Anyong Tubig Magsuri Tayo AP7Modyul Ph. 23 Suriin ang teksto tungkol sa Vegetation Cover ng Asya sa tulong ng mga larawan. Ilalahad ang kaibahan ng bawat isa at tutukuyin kung saang rehiyon o bahagi ng Asya madalas makikita ang mga uri ng vegetation cover.
  • 3.
    E. Pagtalakay ngbagong konsepto at bagong kasanayan #2 Gamit ang mapa ng daigdig, tutukuyin ng mga mag-aaral mga karagatan/dagat na nagsisilbing hangganan ng Asya Asia’s Vegetation Cover Data Chronicle AP7Modyul Ph. 24 Makikita ang isang data chronicle na nagtataglay ng larawan ng iba’t ibang vegetation cover. Isulat sa patlang ang pangalan nito. Gamit ang iyong nalikom na mga impormasyon,isulat sa espasyo sa ibaba ng larawan ang maikling paglalarawan tungkol dito. Sa bawat kahon sa ibaba ng bawat seksyon ng data chronicle ay itala ang mga bansa sa Asya na may ganitong uri ng behetasyon. F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Rubriks sa Pagguhit Mga Gabay na Tanong 1. Paano nakatutulong ang mga linya sa globo/mapa sa paghahanap ng lokasyon sa mundo? 2. Anu-ano ang mga natural na hangganan ng kontinente ng Asya? 3. Ihambing ang sukat ng Asya sa iba pang mga kontinente sa daigdig. 4. Ilang bahagi ng kalupaan ng daigdig ang kabuuang sukat ng Asya? Punan ang sumusunod na tsart. AP7Modyul Ph. 22 Bahagi ng Mga Banta o Kapaligiran Oportunidad Panganib Anyong Lupa Anyong Tubig Pamprosesong Tanong 1. Bakit iba-iba ang vegetation cover sa iba’t ibang bahagi ng Asya? Ilahad ang mga dahilan nito. 2. Sa papaanong paraan na ang vegetation cover sa isang bansa ay nakaapekto sa aspetong kultural : pamumuhay, pananamit, kilos, paniniwala, Kaugalian ng mga mamamayang naninirahan dito? Magbigay ng ilang halimbawa. G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na buhay Sa kalagayan ng Dasmariñas paano nakaapekto ang kinaroonan at kaanyuan ng ating bansa sa pamumuhay ng mga Pilipino? Anu-anong mga anyong lupa at anyong tubig ang maipagmamalaki ng inyong baranggay? Paano ito nakatutulong sa inyong komunidad? Ilarawan mo ang uri ng vegetation cover mayroon sa Pilipinas. Paano ito nililinang o pinakikinabangan ng ating bansa? H. Paglalahat ng aralin Ano ang kaugnayan ng lokasyon ng Asya sa pag-unlad ng mga bansang Asyano? Paano naging bahagi ng paghubog at pag-unlad ng pamumuhay ng mga Asyano ang mga anyong lupa at anyong tubig sa Asya? Ano ang naidudulot sa tao at sa bansa ng paggamit o paglinang ng mga vegetation cover? I. Pagtataya ng aralin Punan ng hinihinging impormasyon ang mga salungguhit sa bawat bilang. Ang lokasyon ng Asya ay nasa pagitan ng 10° latitude at 95° latitude at Gumawa ng sanaysay tungkol sa naging papel ng mga anyong lupa at anyong tubig sa pamumuhay ng mga Asyano. Maikling Pagsusulit Tukuyin ang vegetation cover ayon sa katangian ng mga sumusunod na lugar: 1. Siberia na may coniferous forest.
  • 4.
    mula _° hanggang_ °__ silangang . 2.Myanmar at Thailand na may lupaing pinagsamang damuhan at kagubatan 3. Mongolia na may damuhang mataas at malalim ang ugat. 4.Russia at Siberia na kakaunti lamang ang halaman at walang puno dahil sa lamig 5.Manchuria may damuhang may mababaw na ugat. J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at remediation Isa-isahin ang hangganan ng Asya sa Hilaga, Silangan, Timog at Kanluran. Isulat ang mga bansa, anyong lupa at anyong tubig na nakapaligid sa kontinente ng Asya. Sanggunian : Kabihasnang Asyano Kasaysayan at Kultura, Pahina 3-5 Magtala ng iba pang mga anyong lupa at anyong tubig na matatagpuan sa Asya at ilahad ang kahalagahan nito. Sanggunian : www.google.com Ano sa iyong palagay ang pinakamaganda at angkop na vegetation cover para sa pamumuhay ng mga tao? Iguhit ito sa isang bond paper at ilahad kung bakit ito ang iyong napili. IV. MGA TALA V. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
  • 5.
    F. Anong suliraninang aking naranasan na solusyon na tulong ng aking punongguro at superbisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro?